𝐓𝐀𝐌𝐁𝐀𝐘𝐀❓
Assalamu alaikum Malam Shin ya
halitta mace ta taɓa alƙur'an wanda ba cikakke ba idan za taje islamiyya
lokacin da take haila?
sako daga aisha sani katsina
𝐀𝐌𝐒𝐀❗️
Wa alaikis salam wa rahmatullahi wa
barakatuhu.
A'a bai halatta mace mai haila ta
taɓa Alƙur'ani cikakke ko wanda ba cikakke ba. Domin kuwa ko da ayah ɗaya ce
arubuce ajikin takarda, hukuncinta da alfarmarta kamar na cikakken Alƙur'ani
ne, wajen girmamawa da wajibcin kiyaye alfarmarsa.
Domin kuwa yazo a cikin Muwatta
Malik, hadisi daga Amru bn Hazmin (Allah ya yarda dashi) ya ce Manzon Allah ﷺ ya
ce: "KADA WANI YA TAƁA ALƘUR'ANI SAI WANDA YAKE DA TSARKI (CIKAKKEN
TSARKI)". - Hadisi na 468.
A cikin sharhul Umdah, juzu'i na 1
shafi na 385, an tambayi Shaikhul Islam Ahmad bn AbdilHaleem Al Harraniy (Ibnu
Taimiyyah) game da hukuncin taɓa takardun da ke ɗauke da rubutun Alƙur'ani ya
yin da mace take cikin jinin haila. Sai ya ce: "duk abin da akwai rubutun
ayoyin Alƙur'ani ajikinsa, to hukuncinsa daidai yake da ɗaukar mus'hafi (wato
cikakken Alƙur'ani) idan zallar rubutun Alƙur'anin ne ajikinsa.
Amma idan akwai wasu abubuwan da ke
rubuce awajen tare da ayoyin Alƙur'anin, to anan kuma hukuncin ya danganta ne
da abin da yafi rinjaye. Ya halatta a taɓa litattafan tafseeri da hadisi da fiƙhu
waɗanda ke ɗauke da wasu ayoyin Alƙur'ani".
A takaice dai bai halatta gareki ki
ɗauki cikakken Alƙur'ani ko juzu'i ba, amma ya halatta ki buɗe application na
Alƙur'anin da ke cikin wayarki ki karanta, ko da kina cikin hailar.
WALLAHU A'ALAM.
Ga Masu Buƙatar Shiga Wannan Group
Zaku iya bi ta Links ɗin mu...
𝐖𝐇𝐀𝐓𝐒𝐀𝐏𝐏👇
https://chat.whatsapp.com/Du5LNx31U9hDi6RƘbbrzgW
𝐅𝐀𝐂𝐄𝐁𝐎𝐎𝐊👇
Https://www.facebook.com/groups/336629807654177
𝐓𝐄𝐋𝐄𝐆𝐑𝐀𝐌👇
https://t.me/TambayoyiDaAmsoshi
ﺳُﺒﺤَﺎﻧَﻚَ ﺍﻟﻠَّﻬُﻢَّ ﻭَﺑِﺤَﻤْﺪِﻙَ ﺃﺷْﻬَﺪُ ﺃﻥ ﻟَﺎ ﺇِﻟَﻪَ ﺇِﻻَّ ﺃﻧْﺖَ ﺃﺳْﺘَﻐْﻔِﺮُﻙَ ﻭﺃَﺗُﻮﺏُ ﺇِﻟَﻴْﻚ
**************************
Wannan ɗaya ne daga cikin fatahowin Musulunci da aka gina su kan Ƙur’ani da Hadisan Manzon Allah (SAW) waɗanda ake samu a shafukan Tambayoyi da Amsoshi na Sheik Malam Khamis Yusuf a Facebook, Telegram, da WhatsApp. Za ku iya bibiyar shafukansa domin karanta ƙarin fatawowi.
0 Comments
ENGLISH: You are warmly invited to share your comments or ask questions regarding this post or related topics of interest. Your feedback serves as evidence of your appreciation for our hard work and ongoing efforts to sustain this extensive and informative blog. We value your input and engagement.
HAUSA: Kuna iya rubuto mana tsokaci ko tambayoyi a ƙasa. Tsokacinku game da abubuwan da muke ɗorawa shi zai tabbatar mana cewa mutane suna amfana da wannan ƙoƙari da muke yi na tattaro muku ɗimbin ilimummuka a wannan kafar intanet.