5.4.1 Ɗan’amina

    Citation: Bunguɗu, U.H. (2021). Bara da wasu waƙoƙin bara a ƙasar HausaAhmadu Bello University Press Limited.

    Domin samun cikakken littafi, a tuntuɓi:

    Dr. Haruna Umar Bunguɗu
    (Sarkin Gobir Na Bunguɗu)
    Email: harunaumarbungudu@gmail.com
    Phone: 08065429369

    Bara da wasu waƙoƙin bara a ƙasar Hausa

    5.4.1 Ɗan’amina

     Jagora: Ya bisimilla Allah,

     Amshi: Ɗan’amina.

     Jagora: Zani yabon Muhamman.

     Amshi: Ɗan’amina.

     Jagora: Mai birnin Madina .

     Amshi: Ɗan’amina.

     Jagora: A ba mu domin Allah.

     Amshi: Ɗan’amina.

     (Ɗan’amina)

     Amshin wannan waƙa shi ne kalmar “Ɗan Amina” wadda ke nufin Annabi Muhammadu (SAW). Amshin ko ana ganin kamar kalma biyu ce sai a lura ma’ana ɗaya ce yake bayarwa. Wato kalmar suna murakkabi (compound noun) ce, wato kalmomi biyu masu ƙunshe da suna ɗaya. Akwai kuma waƙar 

    No comments:

    Post a Comment

    ENGLISH: You are warmly invited to share your comments or ask questions regarding this post or related topics of interest. Your feedback serves as evidence of your appreciation for our hard work and ongoing efforts to sustain this extensive and informative blog. We value your input and engagement.

    HAUSA: Kuna iya rubuto mana tsokaci ko tambayoyi a ƙasa. Tsokacinku game da abubuwan da muke ɗorawa shi zai tabbatar mana cewa mutane suna amfana da wannan ƙoƙari da muke yi na tattaro muku ɗimbin ilimummuka a wannan kafar intanet.