Tambo

    6.85 Tambo

    Wannan ma wasa ne wadda take da zubi da tsari irin na babunna. Abu guda ne ya bambanta tsakaninsu. Wannan kuwa shi ne waƙar da ake gudanarwa cikin wasannin biyu. Wasan tambo dai ya fita daban da babunna da kuma sadam ta fuskar waƙa. Wannan kuwa ya faru ne kasancewar a wasan tambo akwai waƙoƙin iri-iri da ake yi, waɗanda suka danganta da kaɗin da ake. Waƙoƙin sun haɗa da:

    Tambo tambo,

    Tambo.

     

    Tu wan tu wan tu wan,

    Tuwan.

     

    Tati tati-tati,

    Tati.

     

    Na sha na sha,

    Na sha dirama.

     

    O ba,

    O bambalasta.

     

    Ja ni ja ni,

    Ja ni ga aikin ɗaya,

     

    Ga aikin biyu,

    Ga aikin uku.

     

    Sakko sakko,

    Sakko,

    Sakkwato Illori,

    Kaduna Maiduguri Legos,

    Abuja, ya ci garin Legas,

    Kaɗin ma had da iyawarsa.

    WASANNI A ƘASAR HAUSA

    Citation: Sani, A-U. & Gobir, Y.A. (2021). Wasanni a Ƙasar Hausa. Kaduna: Amal Printing & Publishing Nigerian LTD. ISBN: 978-978-59094-1-8.


    No comments:

    Post a Comment

    ENGLISH: You are warmly invited to share your comments or ask questions regarding this post or related topics of interest. Your feedback serves as evidence of your appreciation for our hard work and ongoing efforts to sustain this extensive and informative blog. We value your input and engagement.

    HAUSA: Kuna iya rubuto mana tsokaci ko tambayoyi a ƙasa. Tsokacinku game da abubuwan da muke ɗorawa shi zai tabbatar mana cewa mutane suna amfana da wannan ƙoƙari da muke yi na tattaro muku ɗimbin ilimummuka a wannan kafar intanet.