Ɗan Dambe Alhaji Abubakar Yarkofoji (Shagon Bakura/Shagon Mafara)

    Ɗan Dambe Alhaji Abubakar Yarkofoji (Shagon Bakura/Shagon Mafara)

    "Wandara ko ga girbin gero,
    Bara- bara ta na hana wake" 

    Inji Makaɗa Muhammadu Bawa Ɗan Anace 'Yar Tsakkuwa, Gandi, Sakkwato a Waƙarsa ta Ɗan Dambe Alhaji Abubakar Yarkofoji da aka fi sani da Shagon Bakura /Shagon Mafara. Allah ya kyauta makwanci, amin.

    Bara-Bara na nufin duk wani ciyayi/wata ciyawa ko haki irin su Yaryad'i /Yalyad'i dake zagaye da amfanin gona wanda idan aka girbe amfanin gonar zasu iya hana sauran amfanin gonar zalawa /girma.

    Ya na baiwa Shago shawara ne cewa idan ya zo wajen dambe kada ya bar kowane irin ɗan dambe tsaye, ya naɗe hannu su yi domin barin waɗan su komi Ƙanƙantar su zai sa irin su su dinga hura hanci suna ganin kamar saboda ya na tsoron su ne.

    Daga Taskar

    Malam Ibrahim Muhammad Birnin Magaji
    Ɗanmadamin Birnin Magaji
    Imel: birninbagaji4040@gmail.com
    Lambar Waya: 08149388452, 08027484815 

    No comments:

    Post a Comment

    ENGLISH: You are warmly invited to share your comments or ask questions regarding this post or related topics of interest. Your feedback serves as evidence of your appreciation for our hard work and ongoing efforts to sustain this extensive and informative blog. We value your input and engagement.

    HAUSA: Kuna iya rubuto mana tsokaci ko tambayoyi a ƙasa. Tsokacinku game da abubuwan da muke ɗorawa shi zai tabbatar mana cewa mutane suna amfana da wannan ƙoƙari da muke yi na tattaro muku ɗimbin ilimummuka a wannan kafar intanet.