Kabushi/Kabewa

    Kabushi/Kabewa ke nan ɗaya daga cikin cimakar Hausawa domin ana dafa shi a haɗa da ƙuli-ƙuli da kayan yaji da magi da gishiri ya ɗan yi ruwa-ruwa a sha /a ci, ko a yanka shi a saka cikin miya domin ya ɗaure ta ya kuma ƙara mata zaƙi. Ko akwai wani /wasu daga cikin Masartan Baka na Hausa da suka waƙe /ko ambace shi a cikin Waƙoƙin su kuwa? Allah ya dawo muna da dawamammen zaman lafiya a Ƙasarmu, ya bamu lafiya da abun da lafiyar zata ci, ya jiƙan magabatanmu, ya sa mu wanye lafiya, mu cika da kyau da imani, amin.
    Ɗan Anache ya ce:
    Gwamma da kat taho,
    Wane ɗan garkin banawa,
    Baban wane ya sha kabewa ya yi nauyi,
    Ko tahiya ya kai sai shi daddahe tsara tai"....

    Daga Taskar

    Malam Ibrahim Muhammad Birnin Magaji
    Ɗanmadamin Birnin Magaji
    Imel: birninbagaji4040@gmail.com
    Lambar Waya: 08149388452, 08027484815 

    No comments:

    Post a Comment

    ENGLISH: You are warmly invited to share your comments or ask questions regarding this post or related topics of interest. Your feedback serves as evidence of your appreciation for our hard work and ongoing efforts to sustain this extensive and informative blog. We value your input and engagement.

    HAUSA: Kuna iya rubuto mana tsokaci ko tambayoyi a ƙasa. Tsokacinku game da abubuwan da muke ɗorawa shi zai tabbatar mana cewa mutane suna amfana da wannan ƙoƙari da muke yi na tattaro muku ɗimbin ilimummuka a wannan kafar intanet.