Sunayen Sarautu A Ƙasar Hausa

    Waɗannan waɗansu jerin sunayen sarautu ne da ake samu a ƙasar Hausa. Za ku iya turo mana waɗansu da muka tsallake domin ƙarawa a cikin jadawalin.

    WASU DAGA SARAUTUN ƘASAR HAUSA

    1. Sarki 

    2. Waziri 

    3. Galadima 

    4. Madaki 

    5. Wambai 

    6. Chiroma

    7. Makama 

    8. Ajiya 

    9. Ɗanmaje

    10. Ɗanburam 

    11. Ɗanisa 

    12. Ɗangaladima

    13. San Turaki

    14. Tafida 

    15. Turaki 

    16. Marafa

    17. Dokaji 

    18. Sarkin Yaƙi 

    19. Sarkin Dawakin Tsakar Gida 

    20. Ɗanlawan 

    21. Barden Gabas

    22. Liman  

    23. Sarkin Malamai

    24. Barde 

    25. Magajin Gari 

    26. Jarma 

    27. Magatakarda

    28. Majidaɗi 

    29. Iya

    30. Dallatu

    31. Kaigama 

    32. ƊanAdala

    34. Cigari 

    35. Ɗan Amar 

    36. Yarima 

    37. Talba 

    38. Sa'i 

    39. Ɗanruwatau

    40. Zanna 

    41. Wali

    42. Matawalle

    43. Magayaƙi 

    44. Sarkin Bai 

    45. Sarkin Shanu

    46. Ɗan Darman 

    47. Ɗanmasani 

    48. Sarkin Dawaki 

    49. Uban Dawaki 

    50. Sarkin Kudu 

    51. Sarkin Yamma 

    52. Sarkin Gabas 

    53. Sarkin Arewa 

    54. Ɗanmadami

    55. Sardauna 

    56. Makwayo 

    57. Uban Doma

    58. Durɓi

    59. Wakilin Gabas 

    60. Wakilin Yamma

    WASU DAGA SARAUTUN BAYI A ƘASAR HAUSA

    1. Shamaki 

    2. Ɗan Rimi 

    3. Sallama 

    4. Sarkin Dogarai

    5. Baraya 

    6. Mabuɗi

    7. Sintali

    8. Kilishi 

    9. Babban Zagi 

    10. Sarkin Lema

    11. Sarkin Lifidi

    12. Maidala

    13. Madaki

    WAƊANSU SABABBIN SARAUTU 

    - Moyi

    - Bijimi

    - Ɗanmagori

    - Sardauna 

    - Kayayye

    - Ɗanmore

    - Ɗankade 

    - Cokali

    - Rimi Adon Gari 

    - Amale Ubangari  

    - Ɗanmatawalle 

    - Ɗanmaliki

    - Danmoyi

    - Ɗansarari

    - Ɗanmada

    - Sarkin Rafi 

    - Sarkin Ruwa 

    - Sarkin Daji 

    - Baushe

    - Sarkin Fawa 

    - Kaigama 

    - Ƴan Kwana 

    - Sarkin Zage 

    - Ɗan Sara

    - Bunu

    - Gimba

    - Falaki

    - Barma

    - Kuliya

    - Cikasoro

    - Madauci

    - Fagaci

    - Bulama

    - Barde 

    - Makama 

    - Baraya

    - Ɗan'iya 

    - Sarkin Bayi 

    - Sarkin Busa 

    - Sarkin kidaY

    - Sarkin Makafi 

    - Sarkin Silke 

    - Sarkin Dawaki 

    - Sarkin Zagi 

    - Sarkin Fada 

    - Sarkin Arewa 

    - Sarkin Kudu 

    - Sarkin Shanu 

    - Sarkin Bayi 

    - Sarkin Dawa 

    - Jakadan Sulhu 

    - Sarkin Alhazai 

    - Kacalla

    - Durmi

    - Iya

    - Ƙarfen Dawaki 

    - Shenagu

    - Sarkin Ado 

    - Wakilin Raya Ƙasa 

    - Cika Soro 

    - Tafarki

    - Magajin Gari 

    - Bebeji

    - Sadauki

    - Andodo

    - Kaigama

    - Yarima

    - Kunkeli

    - Maraɗi 

    - Mai Nasara

    - Magajin Dangi 

    - Sardauna

    - Mardanni

    - Wanya

    - ƊanAmana

    - Kwairanga

    - Harɗo

    - Sarkin Samari

    - Sarkin Gida

    - Sarkin Gwagware

    - Mai Gari

    - Hakimin

    1 comment:

    ENGLISH: You are warmly invited to share your comments or ask questions regarding this post or related topics of interest. Your feedback serves as evidence of your appreciation for our hard work and ongoing efforts to sustain this extensive and informative blog. We value your input and engagement.

    HAUSA: Kuna iya rubuto mana tsokaci ko tambayoyi a ƙasa. Tsokacinku game da abubuwan da muke ɗorawa shi zai tabbatar mana cewa mutane suna amfana da wannan ƙoƙari da muke yi na tattaro muku ɗimbin ilimummuka a wannan kafar intanet.