Jirgi Ɗan Amina

     Citation: Bunguɗu, U.H. (2021). Bara da wasu waƙoƙin bara a ƙasar HausaAhmadu Bello University Press Limited.

    Domin samun cikakken littafi, a tuntuɓi:

    Dr. Haruna Umar Bunguɗu
    (Sarkin Gobir Na Bunguɗu)
    Email: harunaumarbungudu@gmail.com
    Phone: 08065429369

    Bara da wasu waƙoƙin bara a ƙasar Hausa

    Jirgi Ɗan Amina

    Jirgi Ɗan Amina alƙawalin duniya

    Allah ya yi duniya ya yo lahira,

    Ita waccan ta lahira can muka dogara,

    Bismillahi Rabbana kai muka roƙo,

    Na roƙe ka don kana da abin roƙo,

    Waƙe za ni yi ka ban ikon yi nai,

    Kar mu mace muna cikin aikata ɓarna,

    Kowa yam mace yana aikata ɓarna,

    Shi ka ganin duhu gun kabari nai,

    Jahillai ka tambaya wai a gaya masu,

    Wane aiki akai a samu ganin Annabi,

    Shi aikin ganin Muhammadu da yawa ya ke,

    A yi sallah biyar-biyar kowace safiya,

    A yi azumi a fidda zakka a tsaya kurum,

    Sai mu ga ya Rasulu mai ceto lahira,

    Allah sa mu gan shi ba da hisabi ba,

    Jirgi Ɗan Amina Muhammadu sallallah.

    Muhammadu kowag gane ka na da rabon gobe,

    Allah sa mu gan shi ba da hisabi ba.

    No comments:

    Post a Comment

    ENGLISH: You are warmly invited to share your comments or ask questions regarding this post or related topics of interest. Your feedback serves as evidence of your appreciation for our hard work and ongoing efforts to sustain this extensive and informative blog. We value your input and engagement.

    HAUSA: Kuna iya rubuto mana tsokaci ko tambayoyi a ƙasa. Tsokacinku game da abubuwan da muke ɗorawa shi zai tabbatar mana cewa mutane suna amfana da wannan ƙoƙari da muke yi na tattaro muku ɗimbin ilimummuka a wannan kafar intanet.