Laƙada Raliyallahu

     Citation: Bunguɗu, U.H. (2021). Bara da wasu waƙoƙin bara a ƙasar HausaAhmadu Bello University Press Limited.

    Domin samun cikakken littafi, a tuntuɓi:

    Dr. Haruna Umar Bunguɗu
    (Sarkin Gobir Na Bunguɗu)
    Email: harunaumarbungudu@gmail.com
    Phone: 08065429369

    Bara da wasu waƙoƙin bara a ƙasar Hausa

    Laƙada Raliyallahu

    Jagora: Laƙada raliyallahu anal muminina,

     Amshi: To

    Jagora: Angal lahu angaruhin mu’asha,

     Amshi: To

    Jagora: An aiko mu inda malam mu gan shi,

     Amshi: To

    Jagora: Ga shi biki gare shi mi zamu ba shi,

     Amshi: To

    Jagora: Kai ka mukai mu samu lada cikakka.

     Amshi: To

     Jagora: Ladar nan ta gobe ranar ƙiyama,

    Amshi: To

    Jagora: Je ki marowaci ka sake dubara,

     Amshi: To

     Jagora: Ranar lahira kana ci da kuka.

     Amshi: To

     Jagora: Kai kukan jini ka koma na tilas,

     Amshi: To

    Jagora: Ba ka da ɗan ƙane bare ɗan aboki.

     Amshi: To

    Jagora: Inna in sallah ki kai ki ɗauro da niyya,

     Amshi: To

    Jagora: In Azumi ki kai ki ɗauro da niyya,

     Amshi: To

    Jagora: In zakka ki kai ki ɗauro da niyya,

     Amshi: To

     Jagora: In tsalki ki kai ki ɗauro da niyya,

     Amshi: To

     Jagora: Ba tsalkin ruwa ba tsalkin ibada,

     Amshi: To

    Jagora: Tsalkin zuciya gaba ɗai da sunnah,

     Amshi: To


    No comments:

    Post a Comment

    ENGLISH: You are warmly invited to share your comments or ask questions regarding this post or related topics of interest. Your feedback serves as evidence of your appreciation for our hard work and ongoing efforts to sustain this extensive and informative blog. We value your input and engagement.

    HAUSA: Kuna iya rubuto mana tsokaci ko tambayoyi a ƙasa. Tsokacinku game da abubuwan da muke ɗorawa shi zai tabbatar mana cewa mutane suna amfana da wannan ƙoƙari da muke yi na tattaro muku ɗimbin ilimummuka a wannan kafar intanet.