Alhaji Nuhu Ouagadougou

    Alhaji Nuhu Ouagadougou

    Allahu Akbar!!! Allah SWT ya yi wa wannan Bawan Allah, Alhaji Nuhu Ouagadougou, Jamhuriyar Burkina Faso rasuwa ranar Lahadi 10/09/2023 sanadiyar rashin lafiya. Mai shekaru kimanin 87, Alhaji Nuhu Attajiri ne da asalin iyayen sa mutanen Jihar Kano ne da fatauci ya kaisu Ƙasar Burkina Faso fiye da shekaru 150 da suka wuce, Allah ya yi zaman su a can har suka haife shi a Ƙasar. Mai aikin Tawali'u da Jink'ai ne, shi ne ya gina wani katafaren Masallacin Juma'a a Birnin na Ouagadougou a shekarar 1979 ya miƙa shi zuwa ga Al'ummar Hausawa da sauran Ƙabilu Musulmai dake zaune a Ƙasar a matsayin tasa gudunmuwa wajen ɗaukaka Addinin Musulunci. Ya zuwa yanzu wannan Masallacin ne suke amfani dashi. Ga hoton Masallacin anan ƙasa 👇👇👇. Allah jiƙan sa da rahama, amin. 🤲🏾🤲🏾🤲🏾

    Malam Ibrahim Muhammad Birnin Magaji
    Ɗanmadamin Birnin Magaji
    Imel: birninbagaji4040@gmail.com
    Lambar Waya: 08149388452, 08027484815 


    No comments:

    Post a Comment

    ENGLISH: You are warmly invited to share your comments or ask questions regarding this post or related topics of interest. Your feedback serves as evidence of your appreciation for our hard work and ongoing efforts to sustain this extensive and informative blog. We value your input and engagement.

    HAUSA: Kuna iya rubuto mana tsokaci ko tambayoyi a ƙasa. Tsokacinku game da abubuwan da muke ɗorawa shi zai tabbatar mana cewa mutane suna amfana da wannan ƙoƙari da muke yi na tattaro muku ɗimbin ilimummuka a wannan kafar intanet.