Fitattun Mutane Hude Da Suka Rike Sarautar Sardauna A Cibiyar Daular Usmaniya /Masarautar Sakkwato

    1. Sardaunan farko, Malam Halilu ɗan Malam Hassan ɗan Mujaddadi Shehu Usman Ɗanfodio /zamanin mulkin Amirul Muminina Muhammadu Bello ɗan Mujaddadi Shehu Usman Ɗanfodio (wanda shi Amirul Muminina Muhammadu Bello ya yi mulki ne daga 1817-1837).

    2. Malam Abubakar ɗan Malam Usman ɗan Sarkin Musulmi Mu'azu ɗan Sarkin Musulmi Muhammadu Bello ɗan Mujaddadi Shehu Usman Ɗanfodio / Sarkin Musulmi Abubakar III, a lokacin mulkin Sarkin Musulmi Hassan ɗan Mu'azu ( shi Mai Alfarma Sarkin Musulmi Hassan ɗan Mu'azu ya yi mulki ne daga 1931-1938).

    3. Sir Ahmadu Bello, GCON, KBE ɗan Sarkin Raɓah Ibrahimu ɗan Sarkin Musulmi Abubakar II /Mai Raɓah ɗan Sarkin Musulmi Muhammadu Bello ɗan Mujaddadi Shehu Usman Ɗanfodio /zamanin mulkin Sarkin Musulmi Abubakar III (1938 zuwa 1966 lokacin da shi Sardaunan ya yi wafati).

    4. Sir Alhaji Abubakar Alhaji Ɗan Sarkin Shanu Alhaji Muhammadu Alhaji Ɗan Bara'u ɗan Haliru Ɗan Malam Buhari Ɗan Mujaddadi Shehu Usman Ɗanfodio /zamanin mulkin Mai Alfarma Sarkin Musulmi Ibrahim Dasuƙi (an naɗa shi Sardauna a cikin 1990s ya  zuwa yau).

      Allah ya jiƙan magabatanmu da rahama, ya sa mu wanye lafiya, mu cika da kyau da imani, amin.

    www.amsoshi.com
    Daga Taskar:
    Malam Ibrahim Muhammad Birnin Magaji
    Ɗanmadamin Birnin Magaji
    Imel: birninbagaji4040@gmail.com
    Lambar Waya: 08149388452, 08027484815 

    No comments:

    Post a Comment

    ENGLISH: You are warmly invited to share your comments or ask questions regarding this post or related topics of interest. Your feedback serves as evidence of your appreciation for our hard work and ongoing efforts to sustain this extensive and informative blog. We value your input and engagement.

    HAUSA: Kuna iya rubuto mana tsokaci ko tambayoyi a ƙasa. Tsokacinku game da abubuwan da muke ɗorawa shi zai tabbatar mana cewa mutane suna amfana da wannan ƙoƙari da muke yi na tattaro muku ɗimbin ilimummuka a wannan kafar intanet.