Kunshiyar Littafin Wasanni a Kasar Hausa

    Ƙunshiyar Littafin Wasanni a Ƙasar Hausa na Prof. Yakubu Aliyu GOBIR da Abu-Ubaida SANI. Wannan shafi na ƙunshe da abubuwan da ke cikin littafin. Yana da kyau a fahimci cewa, a nan an kawo ɓangaren wasannin ne kai tsaye. Ma'ana dai, ba a kawo sauran ɓangarorin ƙunshiyar ba.

    Wasanni nawa ka/kika sani daga cikinsu?

    Waɗanne wasanni ne ka/kika sani da ba a kawo ba a nan?

    ZA MU DUBA BAYANANKU ƁANGAREN TSOKACI DA KE ƘASA (COMMENT SECTION).

    5.0 Shimfiɗa -- 

    5.1 Taɓaɓɓe -- 

    5.2 Goga -- 

    5.3 Gori/Koɗi 1 (Na Gargajiya) -

    5.4 Gori/Koɗi 2 (Na Zamani) -- 

    5.5 Langa -- 

    5.6 Sabis -- 

    5.7 Guro/’Yar Guro -- 

    5.8 A Sha Ruwan Tsuntsaye -- 

    5.9 Jini Da Jini -- 

    5.10 Ba Mu Kuɗinmu -- 

    5.11 Ga Zabo Zai Mutu -- 

    5.12 Ɓelunge -- 

    5.13 Allazi Wahidun -- 

    5.14 Cincin Sakatum -- 

    5.15 Balbela-balbela -- 

    5.16 Noti-Noti -- 

    5.17 Damo Riya Damo -- 

    5.18 Allah Reni -- 

    5.19 Dokin Almajirai -- 

    5.20 Ƙwanƙwalati -- 

    5.21 Ɗanduƙunini/Ɗanduƙununu -- 

    5.22 Jirgi 2 -- 

    5.23 Yaƙi -- 

    5.24 Babana Ya Saya Min Ƙwallo -- 

    5.2 5 Rijiya -- 

    5.26 Taka Ɓurme -- 

    5.27 ‘Yar Ganel -- 

    5.28 Mai Dawa -- 

    5.29 Ɓigo -- 

    5.30 Dokin Kara -- 

    5.31 ‘Yar Cille -- 

    5.32 Wur-Wur -- 

    5.33 Fanka -- 

    5.34 Kofi -- 

    5.35 ‘Yar Ɗille -- 

    5.36 Baba Mai Gadi -- 

    5.37 Bindiga -- 

    5.38 Jirgi 1 -- 

    5.39 Karan Tsallake -- 

    5.40 Sallar Kwaɗi -- 

    5.41 Dirƙe-Dirƙe -- 

    5.42 Tarkon Horon Wawa -- 

    5.43 Gwanjo-Gwanjo -- 

    5.44. Motar Kara -- 

    5.45 Motar Langa-langa -- 

    5.46 Afajana -- 

    5.47 Danda Dokin Kara -- 

    5.48 Alhajin Ƙauye -- 

    5.49 Maiƙiriniya -- 

    5.50 Tashi Mai Kwaɗayi -- 

    5.51 Baran Baji -- 

    5.52 Zule-Zuleyya -- 

    5.53 Ni Chadi Zan Tafi -- 

    5.54 Ɗanɓera -- 

    5.55 Ɗantsoho Mai Cin Bashi -- 

    5.56 Tsoho Da Gemu -- 

    5.57 Taya -- 

    5.58 Garere/Gare/Gare-Gare -- 

    5.59 Baban Dudu -- 

    5.60 Tashi Wali -- 

    5.61 Robali/Kyauro - ‘Yar Jifa -- 

    5.62 Robali/Kyauro ‘Yar Taru -- 

    5.63 Ka Yi Rawa -- 

    5.64 Na Ci Na Kasa Tashi -- 

    5.65 Malam Ka Ci Kusa -- 

    BABI NA SHIDA -- 

    WASANNIN YARA MATA -- 

    6.0 Shimfiɗa -- 

    6.1 Carman-Dudu -- 

    6.2 A Sha Ruwa -- 

    6.3 Samodara -- 

    6.4 Basha -- 

    6.5 Ɓakutu Mai Babban Ɗuwawu -- 

    6.6 Matar Nakarofi -- 

    6.7 Maimuna Ta Yi Ciki Ga Goyo -- 

    6.8 Ina Da ‘Yata -- 

    6.9 Salamatu -- 

    6.10 Wasar Gora-Gora -- 

    6.11 Hajiyar Ƙauye -- 

    6.12 Mai Ciki -- 

    6.13 Ruwa Mai Malale -- 

    6.14 ‘Yar Ramel -- 

    3.15 Carafke -- 

    6.16 Digi-Digi -- 

    6.17 Ɗan Balum-Balum -- 

    6.18 Babunna -- 

    6.19 A Fim-Fim-Fim -- 

    6.20 Bena -- 

    6.21 Kis-Kis-Kis An Kas-Kas-Kas -- 

    6.22 ‘Yar Gala-Gala -- 

    6.23 Ladidin Baba -- 

    6.24 Na Ɗaura Kallabi -- 

    6.25 Laula Amarya -- 

    6.26 Ɓarawo Me Ka Sata? -- 

    6.27 Kin Zama -- 

    6.28 Rana Ta Fito Gabas -- 

    6.29 Nayaya? -- 

    6.30 O Aliyo -- 

    6.31 Tafa-Tafa -- 

    6.32 Jallu Wa Jallu -- 

    6.33 Gabana Gaba Nawa -- 

    6.34 Ina Da Cikin Ɗan Fari -- 

    6.34 Kwalba-Kwalba Dire -- 

    6.35 Rurujina -- 

    6.36 Ruwan Ƙauye -- 

    6.37 Daƙu Fara -- 

    6.38 A Fiffigi Zogale -- 

    6.39 Ɗanlele -- 

    6.40 Gamuna -- 

    6.41 Ragadada -- 

    6.42 Kande Mahaukaciya -- 

    6.43 Kallo Da Ido -- 

    6.44 Ni Kura-Kura -- 

    6.45 ‘Yar Ƙwado -- 

    6.46 Dinga-Dinga -- 

    6.47 Cin Dawo -- 

    6.48 Ba Dela Ba Kande -- 

    6.49 Odada -- 

    6.50 Ni Madara Ni Zuma -- 

    6.51 Ni Mota Nake So -- 

    6.52 Amali Kande -- 

    6.53 Ayye Rashidalle -- 

    6.54 Mai Naƙiye -- 

    6.55 ‘Yar Ato -- 

    6.56 Ayye Mama -- 

    6.57 Carmama -- 

    6.58 A CikinWannan Rana -- 

    6.59 Inna Leliya -- 

    6.60 Kaɗa -- 

    6.61 Karya Gaɗiɗi -- 

    6.62 Salo-Salo -- 

    6.63 Alo NaTaro Na Tattaro -- 

    6.64 Tattaba-Tattaba -- 

    6.65 Yaraye Dije -- 

    6.66 Ke Kika  JeGidansu Direba -- 

    6.67 Jar  Miya -- 

    6.68 Afurka-Afurka -- 

    6.69 Kwalliyar La’asar -- 

    6.70 Sama Indo -- 

    6.71 Son Makaru -- 

    6.72 Iye Nanaye -- 

    6.73 Ruwaye -- 

    6.74 Gyara Zamanki Kamar Ba Ke Ba -- 

    6.75 Cillo-Cillo -- 

    6.76 Lokos -- 

    6.77 Mama Ta Ƙi Shillona -- 

    6.78 Farin Zoben Azurfa -- 

    6.79 Ɗura-Ɗura -- 

    6.80 Mamin Jatau -- 

    6.81 Soyayya Iri-Iri Ce -- 

    6.82 Goɗiyallare -- 

    6.83 Gariye -- 

    6.84 Sadam -- 

    6.85 Tambo -- 

    6.86 Shanyar Kuluri -- 

    6.87 Goye-Goye -- 

    6.88 Goyon Kura -- 

    6.89 Goyon Baya -- 

    6.90 Kifi-Kifi -- 

    6.91 Faɗi Mana -- 

    6.92 Tsakiyata Ta Tsinke -- 

    6.93 Ga Mairama Ga Dauda -- 

    6.94 Tama Yaki Tama -- 

    6.95 Rabi  Da Audu -- 

    6.96 Ga KuɗinToshinki Na Bara -- 

    6.97 Ɗan Mutumi-Mutumi -- 

    6.98 Ɗanmaliyo-Maliyo -- 

    6.99 Yau Na Zama Baran Mata -- 

    6.100 To Iya -- 

    6.101 Ni  Karkashi -- 

    6.102 Sillen  Kara -- 

    6.103 Taɓarya -- 

    BABI NA BAKWAI -- 

    WASANNIN TARAYYA -- 

    7.0 Shimfiɗa -- 

    7.1 ‘Yartsana -- 

    7.2 Na Ɗiba -- 

    7.3 Tuwon Ƙasa -- 

    7.4 Biyar Ko Goma -- 

    7.5 Lakkuma-Lakkuma Lale -- 

    7.6 Kasko-Kasko -- 

    7.7 Cankuloto-Kuloto -- 

    7.8 Talili Tali Yambo -- 

    7.8 Ɗan Kurege -- 

    7.9 Efa-Efa -- 

    7.10 Dundunge -- 

    7.11 Sai  Ka YiRawa A Nan -- 

    7.12 Tserel -- 

    7.13 Ba Za Ku Ga Tafiyar ‘Yata  Ba -- 

    7.14 Ɓoyel -- 

    7.15 O Maciji -- 

    7.16 Gidan Kurciya -- 

    7.17 Waran Warash -- 

    7.18 Za  Ni  Za Ni  Ye -- 

    7.19 ‘Yar Sarki -- 

    7.20 Ƙwaƙwale -- 

    7.21 Kumbukululu -- 

    7.22 Zuciyar Mai Tsumma -- 

    7.23 Ɗakin Tsuntsu -- 

    7.24 ‘Yar Canka -- 

    7.25 Caccayya -- 

    7.26 Allah Koro Ruwa -- 

    7.27 Hajijiya -- 

    7.28 ‘Yar Akuyata -- 

    7.29 Dunguren  Kule -- 

    7.30 ‘Yar  Cake -- 

    7.31 Lasko -- 

    7.32. Sunkuya Dundu -- 

    7.34 Na Ƙale -- 

    7.35 Na  Jej Je -- 

    7.36 Odi-Odi -- 

    BABI NA TAKWAS -- 

    WASANNIN MANYA -- 

    8.0 Shimfiɗa -- 

    8.1 Girjim -- 

    8.2 Uku Saɓi -- 

    8.3 Gwauro -- 

    8.4 Boka Kake Ko Malami? -- 

    8.5 Jatau Mai Magani -- 

    8.6 Wandara A Sha Maganin Ƙaba -- 

    8.7 Macukule -- 

    Contact to get a copy:

    Abu-Ubaida Sani
    WhatsApp: +2348133529736
    Email: abuubaidasani5@gmail.com

    Prof. Yakubu Aliyu Gobir
    Email: yagobir@gmail.com

    WASANNI A ƘASAR HAUSA

    Citation: Sani, A-U. & Gobir, Y.A. (2021). Wasanni a Ƙasar Hausa. Kaduna: Amal Printing & Publishing Nigerian LTD. ISBN: 978-978-59094-1-8.

    No comments:

    Post a Comment

    ENGLISH: You are warmly invited to share your comments or ask questions regarding this post or related topics of interest. Your feedback serves as evidence of your appreciation for our hard work and ongoing efforts to sustain this extensive and informative blog. We value your input and engagement.

    HAUSA: Kuna iya rubuto mana tsokaci ko tambayoyi a ƙasa. Tsokacinku game da abubuwan da muke ɗorawa shi zai tabbatar mana cewa mutane suna amfana da wannan ƙoƙari da muke yi na tattaro muku ɗimbin ilimummuka a wannan kafar intanet.