𝐓𝐀𝐌𝐁𝐀𝐘𝐀❓
Malam mijina ya sake ni, bayan na yi tsarki ɗaya, sai rikici ya kaure
tsakanin arna da musulmai a garinmu, sai wani arne (Christian) ya dauke ni yayi
zina da ni, yanzu malam yaya zan yi game da idda ta?
𝐀𝐌𝐒𝐀❗️
To 'yar'uwa ina rokon Allah ya kawowa musulmi ɗauki a Nigeria, wannan
mas'alar ta ki malamai sun yi saɓani
akanta, akwai malaman da suka tafi akan dole sai kin yi istibra'i bayan kin
gama idda, saidai maganar da tafi zama daidai ita ce: kawai za ki karasa
iddarki ne, ba sai kin yi istibra'i ba bayan kin kammala, saboda babbar manufar
istibra'i ita ce kubutar mahaifa, hakan kuma zai tabbata idan kika karasa
jinane biyun da suka rage miki na iddarki.
Yana daga cikin saukin addinin musulunci kasancewar duk ibadojin
da za su iya shiga cikin juna kuma manufarsu ɗaya
ce, jinsinsu guda ne, to ɗaya
za ta shiga cikin ɗaya,
kamar wacce ta yi jima'i sai kuma haila ta zo mata, wanka guda ɗaya ya ishe ta a karshen
hailarta.
Duba: Majmu'ul fawa'id na Sa'ady shafi na: 141.
Allah ne mafi sani.
Jamilu Yusuf Zarewa
Zauren Tambaya Da Amsa Abisa Alkur'ani Da Sunnah. Ga Masu
Buqatar Shiga Wannan Group Zaku iya bi ta wadannan Links...
𝐖𝐇𝐀𝐓𝐒𝐀𝐏𝐏👇
https://chat.whatsapp.com/JoWs3feDfdyGE9yBsa1RSC
𝐅𝐀𝐂𝐄𝐁𝐎𝐎𝐊👇
Https://www.facebook.com/groups/336629807654177
𝐓𝐄𝐋𝐄𝐆𝐑𝐀𝐌👇
https://t.me/TambayaDaAnsa
ﺳُﺒﺤَﺎﻧَﻚَ ﺍﻟﻠَّﻬُﻢَّ ﻭَﺑِﺤَﻤْﺪِﻙَ ﺃﺷْﻬَﺪُ ﺃﻥ ﻟَﺎ ﺇِﻟَﻪَ ﺇِﻻَّ ﺃﻧْﺖَ ﺃﺳْﺘَﻐْﻔِﺮُﻙَ ﻭﺃَﺗُﻮﺏُ ﺇِﻟَﻴْﻚ
**************************
Wannan ɗaya ne daga cikin fatahowin Musulunci da aka gina su kan Ƙur’ani da Hadisan Manzon Allah (SAW) waɗanda ake samu a shafukan Tambayoyi da Amsoshi na Sheik Malam Khamis Yusuf a Facebook, Telegram, da WhatsApp. Za ku iya bibiyar shafukansa domin karanta ƙarin fatawowi.
0 Comments
ENGLISH: You are warmly invited to share your comments or ask questions regarding this post or related topics of interest. Your feedback serves as evidence of your appreciation for our hard work and ongoing efforts to sustain this extensive and informative blog. We value your input and engagement.
HAUSA: Kuna iya rubuto mana tsokaci ko tambayoyi a ƙasa. Tsokacinku game da abubuwan da muke ɗorawa shi zai tabbatar mana cewa mutane suna amfana da wannan ƙoƙari da muke yi na tattaro muku ɗimbin ilimummuka a wannan kafar intanet.