Ƙunshiyar Littafin Diwanin Waƙoƙin Aminu Ladan Abubakar (ALA) na Farfesa Salisu Ahmad Yakasai da Abu-Ubaida Sani... Wannan shafi na ƙunshe da abubuwan da ke cikin littafin. A duba ƙarshen wannan ƙunshiya domin samun bayanan tuntuɓa. Ana iya tuntuɓar sa domin mallakar kwafen wannan littafi.
ƘUNSHIYA
SADAUKARWA -- iii
GODIYA -- iii
MUƘADDIMA -- iv
JINJINA -- v
ALLAH SAN BARKA -- vi
TSOKACI -- vi
GOYON BAYA -- vi
YABAWA -- x
GABATARWA -- vx
BABI NA ƊAYA
AMINU LADAN ABUBAKAR ALAN WAƘA
1.1 Gabatarwa -- 1
1.2 Haihuwar Aminu Ladan Abubakar (Alan Waƙa) -- 1
1.3 Bin Diddigin Laƙabinsa -- 1
1.4 Mahaifansa -- 1
1.5 Kakanninsa -- 2
1.5.1 Kakannin ALA Ta Ɓangaren Mahaifi -- 2
1.5.2 Kakannin ALA Ta Ɓangaren Mahaifiya -- 2
1.6 Aure Da Iyalensa -- 3
1.6.1 Matansa -- 3
1.6.2 ‘Ya’yansa -- 4
1.7 Iliminsa/Karatunsa -- 6
1.7.1 Karatunsa na Addini -- 6
1.7.2 Karatunsa na Boko -- 6
1.7.2.1 ALA A Duniyar Firamare -- 6
1.7.2.2 ALA A Duniyar Sakandare -- 7
1.7.2.2 ALA A Duniyar Makarantar Gaba Da Sakandare -- 8
1.8 Gwagwarmayar Rayuwa -- 11
1.8.1 Ayyukansa -- 11
1.8.2 Ayyukan Gwamnati -- 11
1.8.3 Sana’a/Kasuwanci -- 11
1.8.4 Littattafai -- 12
1.8.5 Tafiye-tafiye -- 13
1.8.6 Ƙungiyoyi -- 13
1.8.6.1 Ra’ayin ALA Game Da Ƙungiya -- 14
1.8.7 Ƙwallon Ƙafa -- 14
1.9 Kammalawa -- 16
BABI NA BIYU
ALA A DUNIYAR WAƘA
2.1 Gabatarwa -- 17
2.2 Lokaci Da Dalilin Fara Waƙar Ala -- 17
2.3 Waƙar ALA ta Farko -- 17
2.4 Ko ALA Yana da Uban Gida A Waƙa? -- 18
2.5 Gwagwarmayar ALA A Duniyar Waƙa -- 18
2.6 Ɗaukakar ALA A Duniyar Waƙa -- 18
2.7 Yadda ALA Ke Shirya Waƙoƙinsa -- 21
2.8 Kyaututtukan Da ALA Ya Samu -- 22
2.9 Muradin Ala -- 23
2.10 Koken Ala -- 23
2.11 Lokutan Ƙunci A Rayuwar Ala -- 24
2.12 Fargabar Ala -- 24
2.13 Wasiyar Ala -- 24
2.14 Rubuce-Rubuce Na Ilimi Da Aka Gabatar Game Da Ala -- 25
2.15 Kammalawa -- 25
BABI NA UKU
WAƘOƘIN ALA MASU JIGON
ILIMANTARWA/WA’AZANTARWA/FAƊAKARWA
3.0 Gabatarwa -- 27
3.2 Jami’a Gidan Bankashi -- 28
3.7 Marainiya -- 32
3.8 Sakarkari -- 33
3.9 Rayuwa A Duniya Tana Ban Tsoro -- 34
3.10 Murnar Salla Ta Gani -- 34
3.14 Almuhajura -- 37
3.15 Ɗanjarida -- 39
3.17 Jami’a Gidan Wuya -- 41
3.18 Ɗan Barno -- 42
3.20 Uba -- 44
3.21 Noma -- 45
3.22 Kushewa -- 46
3.23 Rama Cuta Ba Laifi Ne Ba -- 47
3.25 Kukuma -- 50
3.26 Sababin Mutuwar Aure -- 51
3.27 Adali -- 53
3.28 Cutar Taɓin
Hankali -- 53
3.29 Ɗamarar Ko Ta Kwana -- 54
3.30 Jami’a Gidan Ban Kashi 2 -- 55
3.31 Mu Zauna Lafiya -- 56
3.32 Kammalawa -- 57
BABI NA HUƊU
WAƘOƘIN ALA NA SIYASA
4.0 Gabatarwa -- 58
4.1 Allah Kaɗa
Guguwar Sauyi -- 58
4.3 Dashen Mai Shukan Kainuwa Hawa Mulkin Lamaran Yaro -- 63
4.4 Zaɓe
-- 65
4.5 Tallafi -- 67
4.6 Baubawan Burmi -- 68
4.7 Kamaye -- 69
4.8 Makomar Arewa -- 71
4. 9 Allah Ya Maimaita -- 73
4.10 Buɗaɗɗiyar Wasiƙa -- 74
4.11 Waiwaye -- 76
4.12 Walle-Walle -- 77
4.13 Raba Gardama -- 77
4.14 Your Excellency
Sir -- 79
4.15 Mallam Ibrahim Shekarau Allah Ya Maimaita -- 80
4.16 Sardaunan Mubi Mai Girma -- 82
4.17 Garkuwa Na Matasa Doktoro Yahaya Adoza -- 83
4.18 Ɗan Bello Yahaya Gwamna Mai Jihar Kogi -- 86
4.19 Gwamnan Jama’a Bindo -- 86
4.20 Gwamna Bindo Gwamnan Adamawa -- 88
4.21 Farar Aniya Alamin Nasara -- 89
4.22 Mu Kaɗe
Kumfar Ruwan Kogi -- 91
4.23 Bubukuwa -- 94
4.24 Bargon Rufa -- 95
4.25 Ɗaurin Gwarmi -- 96
4.26 Kammalawa -- 98
BABI NA BIYAR
WAƘOƘIN ALA MASU JIGON SOYAYYA
5.0 Gabatarwa -- 99
5.1 Angara -- 99
5.2 Fuju’a -- 100
5.3 So -- 101
5.4 Kawalwalniya -- 101
5.5 Kibiya -- 103
5.6 Kalmar So -- 104
5.7 Amina -- 106
5.8 Tsohuwa Ta Illaila -- 106
5.9 Kammalawa -- 108
BABI NA SHIDA
WAƘOƘIN ALA NA SARAUTA
6.0 Gabatarwa -- 109
6.1 Sarkin Zazzau Shehu Idirisu -- 109
6.2 Ado Mai Kano Mai Martaba -- 112
6.3 Jaɓɓama
Marafa Abubakar -- 114
6.4 Zazzau -- 115
6.5 Tamburan ‘Yan Maza: Nuhu Mamman Sunusi -- 117
6.6 Sarkin Bauchi Ka Gama Lafiya -- 119
6.7 Santuraki Ali Ado Bayeronmu -- 120
6.8 Na Laraba Gogarma -- 121
6.9 Sadaukin Lafiya Maigirma -- 122
6.10 Abubakar Na Laraba -- 124
6.11 Nasiru Ɗan Dano -- 125
6.12 Bebejin Zazzau Haji Ahmad -- 126
6.13 Usman Kogunan Gamawa -- 127
6.14 Attahiru Abdurrazak Bunun Bargu -- 128
6.15 Bargu Kingdom -- 129
6.16 Chiroma Nasiru Ado Bayero -- 130
6.17 Gimbiya Mero Tanko Almakura -- 130
6.18 Uban Musulmi Sultan Sa’ad Abubakar -- 131
6.18 Bakan Dabo -- 133
6.19 Takawa -- 133
6.21 Mai Tagwayen Masu -- 136
6.22 Kammalawa -- 138
BABI NA BAKWAI
WAƘOƘIN ALA NA YABO/JINJINA
7.0 Gabatarwa -- 139
7.1 Farfesa Yakasai -- 139
7.2 Taken Maza Buratai -- 140
7.3 Kwamishinan ‘Yan Sanda Faruk Usman Ambursa -- 144
7.4 Ruhanai -- 145
7.5 Galadiman Udubo -- 146
7.6 Farfesa Sa’idu Muhammad Na Gusau -- 148
7.7 Aminar Mama -- 149
7.8 Yahuza Ɗan Sadisu Madobi -- 149
7.9 Nana Faɗima
-- 151
7.10 Janaral Murtala Mazan Jiya -- 153
7.12 Manjo Janar Mustafa 1 -- 158
7.13 Manjo Almusdafa 2 -- 158
7.14 Ɗiya Maza Ɗaukar Farko Baba -- 159
7.15 Mai Nasara Burtai -- 160
7.16 Ƙara Haƙƙuri Buratai -- 162
7.17 ‘Yan Mazan Gidan Soja -- 163
7.18 Mashal Sadiƙu -- 163
7.19 Mashal Sadiƙu Dogarin Ƙasata -- 164
7.20 Ginshiƙin Adabi -- 165
7.21 Hamshaƙin Sadauki -- 166
7.22 Hashim Ubale -- 168
7.23 Farfesa Ango Abdullahi -- 168
7.24 Hindu Ta Bunun Bargu -- 170
7.25 Karibu Ɗantata -- 171
7.26 Muhammadu Miftahul Futuhati -- 172
7.27 Rabbu Yarje -- 181
7.28 Ganganko -- 182
7.29 Sharu Sulaimanu Jadda -- 182
7.30 Nuhu Uba Kura -- 183
7.31 Malam Amadu mai Rauhani -- 184
7.32 Uwar Iyaye A'isha -- 185
7.33 Kammalawa -- 186
BABI NA TAKWAS
WAƘOƘIN ALA NA GANIN DAMA
8.0 Gabatarwa -- 187
8.1 Momi Ummina -- 187
8.2 Al’adun Hausa -- 187
8.3 Ala: Basasa -- 188
8.4 Zariya Gidan Ilimi -- 189
8.5 Kano Tumbin Giwa -- 190
8.6 Duniya Tana Ruɗa
Ni -- 191
8.7 Dutse Gadawur -- 192
8.8 Mahaukaciya -- 193
8.9 Zuciya -- 194
8.10 Kyauta -- 194
8.11 Astagfirullah -- 195
8.12 Lafiya -- 196
8.13 Sakkwaton Usmanu -- 196
8.14 Alan Waƙa Zai Koma Gida -- 197
8.15 Nasarun Minallahi Sojojin Nijeriya -- 198
8.16 Madina Garin Ma'aiki -- 199
8.17 Addu'a Ga Masoyana -- 199
8.18 Gidan Soja Ginshiƙin Yaƙi -- 200
8.19 Hajji Garin Manzon Allah -- 200+
8.20 Zuciya Ta Auri Tunanina -- 201
8.21 Bazazzagiya -- 201
8.22 Baubawa 2 -- 205
8.23 Mashigan Kano -- 206
8.24 Jakadiya -- 207
8.25 Makauniya -- 208
8.26 Du'a'i -- 209
8.27 Bayi -- 210
8.28 Astagfurullah -- 211
8.29 Kammalawa -- 212
BABI NA TARA
WAƘOƘIN ALA NA TALLA
9.0 Gabatarwa -- 213
9.1 Amana Rediyo -- 213
9.2 AM FM -- 214
9.3 CTƁ -- 215
9.4 Liverty
'Yanci Kaduna -- 215
9.5 BBC Hausa -- 216
9.6 Inuwar Marubuta Jihar Arewa Da Hausa -- 217
9.7 Inuwar Marubuta -- 217
9.8 Kammalawa -- 218
BABI NA GOMA
WAƘOƘIN ALA MASU JIGON AURE
10.0 Gabatarwa -- 219
10.1 Tambarin Masoya -- 219
10.2 Ayyuriri Amarya Ango -- 220
10.3 Alhaji Surajo Abubakar Ango Na Farida -- 220
10.4 Auren Ussuman Lawan da Zainabu Abdullah -- 221
10.5 Muhammed Tukur Ango Na Fatima -- 222
10.6 Bikin Fadeela -- 223
10.7 Alalo-Alalo Masoya -- 224
10.8 Tambarin Amarsu Da Ango -- 225
10.9 Auren Maryama Da Aminu -- 225
10.9 Auren Dakta Abdullahi Da Bara’atu -- 225
10.10 Maryama Gimbiyar Mata -- 226
10.11 Murnar Aure -- 227
10.12 Kammalawa -- 229
BABI NA GOMA SHA ƊAYA
WAƘOƘIN ALA MASU ZAGIN KASUWA
11.0 Gabatarwa -- 230
11.1 Raƙumi -- 230
11.2 Gilashi -- 231
11.3 Hasbunallahu wa Ni’imal Wakilu -- 232
11.4 Kammalawa -- 233
BABI NA GOMA SHA BIYU
WAƘOƘIN ALA NA TA’AZIYYA
12.0 Gabatarwa -- 234
12.1 Mutuwa Rigar Kowa -- 234
12.2 Ta'ziyyar Maitama -- 236
12.3 ‘Ya’yan Sarki Ado Bayero -- 238
12.4 Ta’aziyyar Mai Martaba Alh. Dr. Ado Bayero -- 240
12.5 Kammalawa -- 241
BABI NA GOMA SHA UKU
WAƘOƘIN ALA NA ƊAUKAKA
13.0 Gabatarwa -- 242
13.1 Ɗaukaka Abar Gudu Abar Nema -- 242
13.2 Hikima Taguwa -- 243
13.3 Lu’u-Lu’u -- 243
13.4 Shahara -- 244
13.4.1 Rukunin Tarihi -- 244
13.4.4 Rukunin Ƙalubale -- 263
13.4.5 Rukunin Nasara -- 269
13.6 Kammalawa -- 275
Manazarta -- 276
Talla! Talla!!
Muna farin cikin sanar da masana da manazarta da ɗalibai a fannin waƙa da ɗaukacin masoya waƙoƙin Alhaji Aminu Ladan Abubakar (ALA) cewa diwanin da aka daɗe ana jira, Allah ya yi fitowarsa.
Bayanin Littafi
Suna: Diwanin Waƙoƙin Aminu Ladan Abubakar (ALA)
Mawallafa: Prof. S.A. Yakasai da Abu-Ubaida Sani
Yawan Shafuka: 635 (25 + 610)
Nau'in Bugu: Tattauran Bango (Hardcover) da Tattausan Bango (Softcover)
Farashi: Tattauran Bango #5,000 - Tattausan Bango #3,500
A tuntuɓi:
Abu-Ubaida Sani
Email: abuubaidasani5@gmail.com
WhatsApp: (+234) 08133529736
0 Comments
ENGLISH: You are warmly invited to share your comments or ask questions regarding this post or related topics of interest. Your feedback serves as evidence of your appreciation for our hard work and ongoing efforts to sustain this extensive and informative blog. We value your input and engagement.
HAUSA: Kuna iya rubuto mana tsokaci ko tambayoyi a ƙasa. Tsokacinku game da abubuwan da muke ɗorawa shi zai tabbatar mana cewa mutane suna amfana da wannan ƙoƙari da muke yi na tattaro muku ɗimbin ilimummuka a wannan kafar intanet.