Hukuncin Yawan Tusa Lokacin Alwala

    𝐓𝐀𝐌𝐁𝐀𝐘𝐀

    Assalamu Alaikum mutumne yana yawan yin tusa musamman idan yayi alwala zaiji tusa tafitomishi irin ɗan kaɗan kuma koda mutum yasake alwala hakan saiyakara faruwa to miye matakinda mutum zaibi?

    𝐀𝐌𝐒𝐀❗️

    Waalaikumussalam:- Ma'aikin Allah Sallallahu alaihi Wasallam Yana Cewa Idan Ɗayanku Yayi Alwala Yashiga Sallah, Sheɗan Yakanzo Masa Yabusa Duburarsa Sai Yaji Kamar Yayi Tusa, Idan Ɗayanku Yaji Wannan Ya Faɗi Haka: KAZZABTA (Kayi Karya) Sai Ka Cigaba Da Sallahrka Harsai ka tabbatar Da Gaskiyar Hakan (Katabbatar Da cewa tusar dagaske Itace) Ta Hanyar Ji Sautin Fitarta Ko Wari. Haka Zalika Idan Mutum Yaji Cikinsa Yana Kugi (Kara) To Alwalarsa Tana Nan Bata Karyeba Shima Saidai Idan Yaji Karar Iska Ko Wari.

    Abin Lura:- Idan Yakasance Mutum Yaji Haka To Babban Abinda Yakamata Mutum Yayi Shine Ya Kori Kokwanto A zuciyarsa Ta Hanyar Ɗaukan Abinda Yafi Rinjaye A Zuciya Duk Lokacin Dakaji Haka To Saika Ɗauki Wanda Yafi Rinjaye Ka tabbatar Daba Itan Bace, Ko Kuma Itance. Sannan Idan Abin Yayi Yawa A Iya Neman Shawara Likita.

    WALLAHU A'ALAM.

    Zauren Fatawoyi Bisa Alkur'ani Da Sunnah. Ku kasance Damu...

    ﺳُﺒﺤَﺎﻧَﻚَ ﺍﻟﻠَّﻬُﻢَّ ﻭَﺑِﺤَﻤْﺪِﻙَ ﺃﺷْﻬَﺪُ ﺃﻥ ﻟَﺎ ﺇِﻟَﻪَ ﺇِﻻَّ ﺃﻧْﺖَ ﺃﺳْﺘَﻐْﻔِﺮُﻙَ ﻭﺃَﺗُﻮﺏُ ﺇِﻟَﻴْﻚ

    **************************

    Wannan ɗaya ne daga cikin fatahowin Musulunci da aka gina su kan Ƙur’ani da Hadisan Manzon Allah (SAW) waɗanda ake samu a shafukan Tambayoyi da Amsoshi na Sheik Malam Khamis Yusuf a Facebook, Telegram, da WhatsApp. Za ku iya bibiyar shafukansa domin karanta ƙarin fatawowi.

    Question and Answers in Islam

    No comments:

    Post a Comment

    ENGLISH: You are warmly invited to share your comments or ask questions regarding this post or related topics of interest. Your feedback serves as evidence of your appreciation for our hard work and ongoing efforts to sustain this extensive and informative blog. We value your input and engagement.

    HAUSA: Kuna iya rubuto mana tsokaci ko tambayoyi a ƙasa. Tsokacinku game da abubuwan da muke ɗorawa shi zai tabbatar mana cewa mutane suna amfana da wannan ƙoƙari da muke yi na tattaro muku ɗimbin ilimummuka a wannan kafar intanet.