Wace Sallah Ke Kaina Bayan Daukewar Jinin Haila?

    𝐓𝐀𝐌𝐁𝐀𝐘𝐀

    Aslm dafatan antashi lfy Allah Ya taimaka, tambayata shine yaya ake gane daukewan haila idan yatafi dasafe wani sallah akebinka inkuma dayammane koda daddare wani sallah zaka biya bissalam

    WACE SALLAH KE KAINA BAYAN ƊAUKEWAR JININ HAILA?

    𝐀𝐌𝐒𝐀❗️

    Wa’alaikumussalam Warahmatullah Wabarakatuh.

    To a yanda na fahimci wannan tambayar ba tana tambaya akan alaman daukewan jinin bane. Kamar tambayar akan wani Sallah ne yake kanta bayan tayi wanka.?

    To Sallan da zakiyi bayan kinyi wanka shine Sallanda kikayi tsarki a cikin lokacinsa (wato jinin ya ɗauke koda bakiyi wankaba). Misali ya ɗauke da safe bayan sallan asuba, amma rana bata fitoba. Kuma adaidai wannan lokacin inda ace kina cikin tsarki, zaki iya yin cikakken raka’a ɗaya rana bata fitoba, to idan kikayi wanka, zakiyi sallan asuba, koda ace saida rana ta fito kafin kikayi wanka. Misali ace a raka’a ɗaya na sallan asuba yana kai minti biyar to sai jinin ki ya ɗauke kafin fitowan rana da minti biyar. To sallan asuba na wannan ranan yana kanki dole sai kinyi koda bakiyi wanka da wuriba.

    Hakanan idan da yamma ne jinin Ya ɗauke kafin faduwan rana da kamar minti biyar, to in kikayi wanka sai kinyi la’asar kafin kiyi magriba.

    Sannan inda ace jini zaizo miki kafin kiyi Sallan asuba, amma alfijir ya riga ya fito, kecedai bakiyi sallanba, to duk randa kikayi tsarki zaki biya wancan asuba ɗin. Haka kowace sallah idan kikayi al’ada a cikin lokacinta ba tareda kin sallacateba. To kinayin tsarki zaki rama wannan Sallan.

    WALLAHU A’ALAM.

    Zauren Fatawoyi Bisa Alkur’ani Da Sunnah. Ku kasance Damu...

    ﺳُﺒﺤَﺎﻧَﻚَ ﺍﻟﻠَّﻬُﻢَّ ﻭَﺑِﺤَﻤْﺪِﻙَ ﺃﺷْﻬَﺪُ ﺃﻥ ﻟَﺎ ﺇِﻟَﻪَ ﺇِﻻَّ ﺃﻧْﺖَ ﺃﺳْﺘَﻐْﻔِﺮُﻙَ ﻭﺃَﺗُﻮﺏُ ﺇِﻟَﻴْﻚ

    WALLAHU A'ALAM.

    https://t.me/TambayaDaAnsa

    𝐖𝐇𝐀𝐓𝐒𝐀𝐏𝐏👇

    https://whatsapp.com/channel/0029VaA8YpB42DcZdoRuCj3G

    𝐅𝐀𝐂𝐄𝐁𝐎𝐎𝐊👇

    Https://www.facebook.com/groups/336629807654177

    **************************

    Wannan ɗaya ne daga cikin fatahowin Musulunci da aka gina su kan Ƙur’ani da Hadisan Manzon Allah (SAW) waɗanda ake samu a shafukan Tambayoyi da Amsoshi na Sheik Malam Khamis Yusuf a Facebook, Telegram, da WhatsApp. Za ku iya bibiyar shafukansa domin karanta ƙarin fatawowi.

    Question and Answers in Islam 

    No comments:

    Post a Comment

    ENGLISH: You are warmly invited to share your comments or ask questions regarding this post or related topics of interest. Your feedback serves as evidence of your appreciation for our hard work and ongoing efforts to sustain this extensive and informative blog. We value your input and engagement.

    HAUSA: Kuna iya rubuto mana tsokaci ko tambayoyi a ƙasa. Tsokacinku game da abubuwan da muke ɗorawa shi zai tabbatar mana cewa mutane suna amfana da wannan ƙoƙari da muke yi na tattaro muku ɗimbin ilimummuka a wannan kafar intanet.