Waɗannan wasu jerin hadisan Manzon Allah (SAW) ne. Allah ya ba mu ikon koyi da koyarwar addini, ya sa mu gama da duniya lafiya.
Manzon Allah (SAW) ya ce: "Dangane da duk wani kuɗi da ka kashe a bisa
tafarkin Allah, ko 'yanta bawa, ko a matsayin sadaka ga mabuƙata, ko domin
tallafa wa iyali, to wanda ya fi kawo lada shi ne wanda ka kashe a kan
iyalanka." (Sahih Muslim: 995)
Manzon Allah (SAW) ya ce: "Dukkan ayyuka suna tare da niyya. Duk abin da
mutum ya yi niyya shi yake samu. Duk wanda ya yi hijirarsa saboda samun duniya,
to zai same ta - ko wata mata da yake son aura, to sakamakon hijirarsa yana ga
abin da ya yi hijira dominsa." (Sahih Al-Bukhari: 1)
Manzon Allah (SAW) ya ce: "Babu wani Musulmi da yake da 'ya'ya mata guda
biyu, kuma ya kula da su biya tarbiyya mai nagarta, face zai shiga
aljanna." (Al-Adab Al-Mufrad: 77)
A'isha (RA) ta ce: Na ji Manzon Allah (ﷺ)
yana addu'a a cikin gidana: "Ya Allah, ka ƙuntata wa waɗanda suke ƙuntata
wa al'ummata yayin shugabantar su, sannan ka sassautawa waɗanda suke sassauta
wa al'ummata yayin shugabantar su.""
(Muslim: 1828)
Manzon Allah (ﷺ) ya ce:" Kada
ɗaya daga cikinku ya yi salla alhali yana sanye da tufafi ɗaya wanda bai rufe
kafaɗunsa ba."
(Sahih Al-Bukhari: 359)
Manzon Allah (SAW) yakan ce: "Mafi munin abubuwa su ne waɗanda aka ƙirƙira
(da sunan addini); duk wani abin da aka ƙirƙira bidi'a ne, sannan duk wata
bidi'a ɓata ce, kuma duk wata ɓata tana wuta.
(Sunan An-Nasa'i: 1578)
Manzon Allah (SAW) ya ce: "Lallai Allah ba ya dubi zuwa ga fuskokinku ko
dukiyoyinku, sai dai yana dubi ne zuwa ga zukatanku da ayyukanku."
(Sahih Muslim: 2564)
Manzon Allah (ﷺ) ya ce: “Allah ya
gafarta wa al’umma ta munanan abubuwan da zukatansu suka raya musu idan dai ba
su aikata su ko furta su ba, sannan ya gafarta musu abin da aka tilasta su
aikatawa.”
Manzon Allah (ﷺ) ya ce: “Kada ɗayanku
ya yi tafiya (da ƙafafunsa) yayin da yake sanye da takalmi sawu/wari ɗaya; ko
dai ya sanya takalma biyu, ko kuma kada ya sanya takalmi kwatakwata.”
(Sahih Al-Bukhari: 5856)
A'isha (RA) ta ce: Hannun Annabi (SAW) na dama ya kasance ne domin wankansa da
abincinsa, hannun hagunsa kuma domin tsarkinsa ne da kuma (kawar da)
ƙazanta."
(Sahihu Abi Dawud: 33)
0 Comments
ENGLISH: You are warmly invited to share your comments or ask questions regarding this post or related topics of interest. Your feedback serves as evidence of your appreciation for our hard work and ongoing efforts to sustain this extensive and informative blog. We value your input and engagement.
HAUSA: Kuna iya rubuto mana tsokaci ko tambayoyi a ƙasa. Tsokacinku game da abubuwan da muke ɗorawa shi zai tabbatar mana cewa mutane suna amfana da wannan ƙoƙari da muke yi na tattaro muku ɗimbin ilimummuka a wannan kafar intanet.